Þekking

Hvaða stærð af tréflískögglavél er hagkvæmust fyrir eldsneytisframleiðslu?

 

Ertu að hugsa um að hefja kögglaframleiðslulínu?Sendu okkur getumarkmið þitt og hráefni →

„Rétt“ stærð kögglavélarinnar snýst ekki eingöngu um hestöfl-það er fall af framboði hráefnis, staðbundnum rafmagnskostnaði, vinnuafli og markmarkaði þínum. Litlar línur (1–3 t/d) henta staðbundnum ör{4}}fyrirtækjum; miðlungs línur (5–15 t/d) jafnvægi fjárfestingar og mælikvarða; stórar línur (20+ t/d) eru aðeins skynsamlegar þegar hráefni og útflutningsrásir eru þegar tryggðar. Í þessari grein er sundurliðað kostnað, hagnað og rekstrarafslátt-fyrir hvert þrep, með endurgreiðslulíkani sem þú getur tengt þínum eigin tölum við.

 

Helstu veitingar

  • Lítil (1–3 t/d):Lægsta aðgangshindrun - búnaður áætlaður 50.000–80.000 CNY, 220 V afl, 1–2 rekstraraðilar. Hagnaður er knúinn áfram af nær-núll hráefniskostnaði frá staðbundnum landbúnaðarúrgangi.
  • Miðlungs (5–15 t/d):Áætluð heildarfjárfesting CNY 400.000–600.000 að meðtöldum aukakerfum (krossar, þurrkari, kælir). 380 V afl, 3–5 starfsmenn. Magnpantanir frá endurnýjun iðnaðarkatla bæta verðstöðugleika.
  • Stórt (20+ t/d):Búnaður einn og sér áætlaður yfir 800.000 CNY; þarf faglegt verksmiðjurými, sérstaka hráefnisbirgðakeðju og 10+ starfsfólk. Hagnaður fer eftir útflutningsmörkuðum og langtíma-aftökusamningum.
  • Endurgreiðsluformúla:Mánuðir=Heildarfjárfesting ÷ (mánaðarleg tonn × hreinn hagnaður á tonn). Keyrðu tölurnar með staðbundnum kostnaði áður en þú skuldbindur þig.

 

 

1. Rammi fyrir stærð, ekki bara verðskrá

 

Framleiðsla á viðarkögglum er ekki ein-stærð-sem passar-allt fyrirtæki. Þvermál vélarinnar, vélarafl og mótunarstillingar fylgja allt frá einni hagnýtri spurningu:hversu mörg tonn á dag býst þú raunhæft við að framleiða og selja?

Þrjú breið getustig ná yfir flestar raunverulegar uppsetningar-heimsins. Töflurnar hér að neðan nota markaðsáætlanir sem safnað var frá kínverskum búnaðarbirgjum og umræðum í iðnaði frá og með ársbyrjun 2026. Líttu á hverja tölu sem leiðbeinandi - fáðu lifandi verðtilboð fyrir tiltekna uppsetningu, staðsetningu og hráefni.

 

 

2. Lítill-Mærði: 1–3 tonn á dag

 

Hverjum það passar

Fjölskylduverkstæði, frumkvöðlar á landsbyggðinni, landbúnaðarsamvinnufélög sem stofna aukafyrirtæki. Kjarni kosturinn ernálægð hráefnis: hálmi, hrísgrjónahýði, sag og viðarleifar safnað innan 10–20 km radíuss með óverulegum kostnaði.

 

Áætluð fjárfesting og rekstrarbreytur

 

Atriði Dæmigert svið (mat)
Aðalkögglavél CNY 50.000–80.000
Aukabúnaður (lítil mulning, skimun, töskur) CNY 15.000–25.000
Gólfpláss 20–40 m² (garður eða lítill skúr)
Aflþörf 220 V einfasa-(dæmigert); sumar gerðir þurfa 380 V - staðfestingu fyrir kaup
Rekstraraðilar 1–2
Dagleg framleiðsla 1–3 t

Allar tölur eru markaðsáætlanir (Kína innanlands, Q1 2026). Raunverulegur kostnaður fer eftir vörumerki, uppsetningu, staðbundnum frakt og innflutningsgjöldum.

 

Gróðabílstjórar

 

  • Hráefniskostnaður:Í raun núll ef hálmi og sagi er safnað frá nærliggjandi bæjum. Þetta er stærsta einstaka hagnaðarstöngin.
  • Fullbúið kögglaverð:Staðbundin sala til bæja, gróðurhúsa og heimila á landsbyggðinni nær venjulega 800–1.000 CNY á tonn (markaðsmat).
  • Hreinn hagnaður á tonn:CNY 200–400 að frádregnu rafmagni, vinnu og rekstrarvörum - breitt svið knúið áfram af staðbundnum orkutöxtum og launakostnaði.

 

Lýsandi endurgreiðsludæmi (ekki trygging):gera ráð fyrir 75.000 CNY heildarfjárfestingu, 2 t/d framleiðsla, 25 rekstrardagar/mánuði, hreinn hagnaður CNY 300/t. Mánaðarlegt nettó=2 × 25 × 300=CNY 15.000. Endurgreiðsla ≈ 75.000 ÷ 15,000=5 mánuðir. Ef hráefni er ekki ókeypis, teygir sig endurgreiðsla; ef nýtingin minnkar teygir sig endurgreiðslan. Keyra eigin tölur.

Takmarkanir

Framleiðslugeta takmarkar tekjur. 2–3 t/d lína getur ekki þjónustað magniðnaðarsamninga og gæðasamkvæmni (raki, ending) er meira breytileg en á stærri, -betri tækjabúnaði. Þetta þrep keppir um nálægð, ekki í verði á tonn.

 

 

3. Miðlungs-Stærð: 5–15 tonn á dag

 

Hverjum það passar

Samvinnufélög, lítil-til-meðalstór fyrirtæki (SME) og frumkvöðlar sem hafa þegar staðfest staðbundna eftirspurn og geta tryggt sér hráefni í umfangsmiklum mæli. Þetta er ljúfur blettur fyrir marga sem-keppa í iðngreinum í fyrsta sinn.

 

Áætluð fjárfesting og rekstrarbreytur

 

Atriði Dæmigert svið (mat)
Heill framleiðslulína (kögglavél, mulningsvél, þurrkari, kælir, sigri, færibönd, poka) CNY 400.000–600.000
Uppsetning og gangsetning CNY 30.000–50.000
Gólfpláss 150–300 m² (sérstakt verkstæði)
Aflþörf 380 V þriggja-fasa; heildaruppsett afl að jafnaði 55–132 kW
Rekstraraðilar 3–5 á vakt
Dagleg framleiðsla 5–15 t

Áætlanir byggðar á kínverskum heimamarkaði; snúningsþurrkari, hamarmylla og -mótrennsliskælir eru stórir aukakostnaðarliðir. Verð eru mismunandi eftir vörumerkjum og sjálfvirknistigi.

 

Stærðarhagkvæmni

Flutningur úr 2 t/d í 10 t/d niðurskurð á -tonn kostnaður. Stærri lotuþurrkun dregur úr orku á hvert tonn um áætlaða 10–20 CNY; Innkaup á hráefni í lausu geta dregið 30–50 CNY/t af hráefniskostnaði.

 

Markaðsaðgangur

Á þessari framleiðslu geturðu boðið í samninga um endurbætur á ketilum í iðnaði (hitahitun, textíllitun, matvælavinnsla), þar sem-magnið heldur verðinu stöðugt. Innlendar iðnaðarkögglar (6–8 mm í þvermál, lítil aska) seljast venjulega á 900–1.100 CNY/t í Kína, þó svæðisbundin munur sé mikill.

 

Lýsandi endurgreiðslu (miðlungs lína):heildarfjárfesting CNY 500.000; framleiðsla 10 t/d × 26 dagar=260 t/mán; hreinn hagnaður 250 CNY/t. Nettó=CNY 65.000 á mánuði. Endurgreiðsla ≈ 500.000 ÷ 65.000 ≈ 7,7 mánuðir. Við 50% nýtingu tvöfaldast endurgreiðslan. Afkastagetunýting er gerð-eða-brjótabreytan - ekki búa til 10 t/d línu ef þú getur aðeins tryggt hráefni fyrir 4 t/d.

 

 

4. Stór-Stærð: 20+ tonn á dag

 

Hverjum það passar

Stofnað verksmiðjur með örugga,-margra ára samninga um hráefni og útflutnings-söluleiðslur. Þetta er ekki byrjunarstig.

 

Áætluð fjárfesting og rekstrarbreytur

 

Atriði Dæmigert svið (mat)
Fullkomin framleiðslulína (mikil-kögglavél, stór snúningsþurrkari, fjöl-kæling, sjálfvirk söfnun, ryksöfnun) CNY 800.000–1.500,000+
Mannvirkjagerð (verksmiðjugólf, hráefnisgarður, vörugeymsla fullunnar) Mjög -háð vefsvæði; fjárhagsáætlun sérstaklega
Aflþörf 380 V þriggja-fasa; heildaruppsett afl 200–500+ kW
Rekstraraðilar 10+ (framleiðsla, viðhald, gæðaeftirlit, flutningar)
Dagleg framleiðsla 20–40+ t

Stórar-línutilvitnanir eru-verkefnasértækar. Sviðið hér að ofan nær yfir dæmigerða-kínverska heildarlínu, að undanskildum byggingarframkvæmdum.

 

Hagnaður: þetta snýst um aftökusamninginn

Stórar línur græða ekki á spotmarkaði. Hagnaður kemur frá -langtíma birgðasamningum við lífmassaorkuver (innlend) eða útflutningsaðila (Japan, Suður-Kóreu, ESB). Útflutnings-kögglar geta farið yfir 1.200 CNY/t, en verðálaginu fylgir samræmiskostnaður (sjá kafla 5).

 

Á 3.000–5.000 tonnum á ári getur vel-stór lína náð árlegum hagnaði á bilinu 1,5–2,5 milljónir CNY (markaðsmat), en þetta gerir ráð fyrir stöðugu hráefnisverði, mikilli nýtingu og aftökusamningi. Það er ekki hægt að taka neinn af þessum þremur sem sjálfsögðum hlut.

 

 

5. Markaðsfylgni ESB: Það sem útflytjendur þurfa að vita

 

Ef viðskiptaáætlun þín gerir ráð fyrir útflutningi til Evrópusambandsins breyttust reglurnar verulega með RED III - endurskoðaðri tilskipun um endurnýjanlega orku, samþykkt sem reglugerð (ESB) 2023/2413. Þrennt skiptir máli:

 

  1. Viðmið um sjálfbærni og gróðurhúsalofttegundir eru skyldafyrir mannvirki Stærra en eða jafnt og 20 MW varmainntak (fastur lífmassi) og Stærra en eða jafnt og 2 MW (loftkennt lífmassaeldsneyti). Aðildarríki geta sett strangari viðmiðunarmörk.
  2. Vottun er þriðji-aðili, ekki sjálf-tilgreind.ESB viðurkennir frjáls kerfi eins og ISCC EU og SBP (Sustainable Biomass Program) til að sanna að farið sé að. Kerfið staðfestir vörslukeðju þína frá uppruna hráefnis til innflutningsstaðar.
  3. Gæði skipta sérstaklega máli.ENplus® er ríkjandi gæðavottun köggla í Evrópu, sem nær til ENplus A1 (auðgjald, aska Minna en eða jafnt og 0,7%), A2 og B einkunnir samkvæmt ISO 17225-2. Kaupendur tilgreina venjulega ENplus® A1 fyrir húshitun og A2/B fyrir iðnaðarkatla.

 

RED III er bindandi löggjöf ESB, ekki frjálst merki. Útflytjendur ættu að hafa samband við tilkynnta vottunarstofu snemma - kröfur um endurskoðunarferil fyrir hráefni lífmassa geta tekið mánuði að koma á framfæri. Ekki skrifa undir frátökusamninga sem eru háðir vottunum sem þú hefur ekki enn fengið.

Til viðmiðunar er opinber lagatexti RED III birtur á EUR-Lex og ENplus® kerfið er stjórnað af European Pellet Council (enplus-pellets.eu). ISCC ESB skjöl eru birt á iscc-system.org. Við skráum þessi úrræði í tilvísunarhlutanum.

 

 

6. Payback Model: Tengdu eigin númer

 

Ekkert útgefið jöfnunarkort getur passað við staðbundnar aðstæður þínar. Notaðu þessa formúlu:

 

Endurgreiðsla (mánuðir)=Heildarfjárfesting ÷ (mánaðarleg tonn × hreinn hagnaður á tonn)

Hvar:

  • Heildarfjárfesting= búnaður + uppsetning + mannvirkjagerð + stofnveltufé
  • Mánaðarleg tonn= dagleg framleiðsla × rekstrardagar á mánuði × nýtingarhlutfall afkastagetu (sjaldan 100%; notaðu 60–80% við skipulagningu)
  • Hreinn hagnaður á tonn= söluverð − (hráefniskostnaður + rafmagn + vinnuafli + rekstrarvörur + umbúðir + vöruflutningar) á tonn

 

Tvö dæmi um atburðarás - fylltu út þínar eigin tölur:

 

Parameter Sviðsmynd A (lítil) Sviðsmynd B (miðlungs)
Metið getu 2 t/d 10 t/d
Op. dagar/mánuði 25 26
Nýting 80% 70%
Raunveruleg mánaðarleg framleiðsla 40 t 182 t
Söluverð (CNY/t) 900 1,000
Heildarkostnaður (CNY/t) 600 750
Hrein hagnaður (CNY/t) 300 250
Mánaðarlegt nettó (CNY) 12,000 45,500
Fjárfesting (CNY) 75,000 500,000
Endurgreiðsla (mánuðir) ~6.3 ~11

Öll verð eru lýsandi markaðsáætlanir. Einu tölurnar sem skipta máli eru tölurnar úr eigin tilvitnun og staðbundinni kostnaðarkönnun. Byrjaðu þar.

 

 

7. Kostnaðaruppbygging eftir afkastagetu

 

Kostnaðarliður Lítil (1–3 t/d) Miðlungs (5–15 t/d) Stór (20+ t/d)
Búnaður (mat) CNY 50K–80K CNY 400K–600K CNY 800K–1,5M+
Aflgjafi 220 V (sum 380 V) 380 V þriggja-fasa 380 V þriggja-fasa
Uppsett afl (samtals) ~15–30 kW ~55–132 kW ~200–500+ kW
Rekstraraðilar á vakt 1–2 3–5 10+
Gólfpláss 20–40 m² 150–300 m² 500–1,000+ m²
Hráefniskostnaður/t (áætlað) CNY 0–150 CNY 100–250 CNY 150–300
Rafmagnskostnaður/t (áætlað) CNY 80–120 CNY 60–90 CNY 50–80
Launakostnaður/t (áætlað) CNY 50–100 CNY 30–60 CNY 20–40
Heildarkostnaður á -tonn (áætlað) CNY 130–370 CNY 190–400 CNY 220–420
Dæmigert söluverð (innanlands) CNY 800–1.000 CNY 900–1.100 CNY 950–1.200
Hrein hagnaðarbil (CNY/t) CNY 430–870 CNY 500–910 CNY 530–980

Mikilvægt:Þetta eru viðmiðunaráætlanir, ekki tilvitnanir. Hráefniskostnaður er breytilegur frá núlli (sjálfur-safnað hálmi) upp í markaðsverð (keypt sag). Raforkuverð er mismunandi eftir héruðum og gjaldskrárflokkum. Launakostnaður fer eftir svæðum. Nettóhagnaðarbilið er breitt vegna þess að kostnaðar-forsendurnar eru breiðar. Búðu alltaf til kostnaðarlíkan -neðri og upp með þínum eigin gögnum.

 

 

8. Hvernig á að velja: Gátlisti fyrir ákvörðun

 

Svaraðu þessum fimm spurningum áður en þú hefur samband við birgja:

 

  1. Fóðurefni:Hvaða tegund (harðviður/mjúkviður/strá/hrísgrjónshýði), hvaða rakainnihald við söfnun, hvað kostar hvert tonn, hvaða mánaðarmagn er tryggt?
  2. Kraftur:Ertu með 380 V þrífasa-á staðnum? Ef aðeins 220 V er loftið þitt um það bil 3–5 t/d.
  3. Kaupandi:Hver mun kaupa kögglana - staðbundin býli, iðnaðarkatlar, lífmassaorkuver eða útflutningsaðilar? Hver rás hefur mismunandi gæðakröfur, magnkröfur og greiðsluskilmála.
  4. Vottun:Er kaupandi þinn að biðja um ENplus®, ISCC EU eða SBP? Ef já, fjárhagsáætlun 6–12 mánuðir og verulegur kostnaður við undirbúning endurskoðunar og áframhaldandi fylgni.
  5. Veltufé:Getur þú fjármagnað 2–3 mánuði af hráefniskaupum og rekstrarkostnaði áður en fyrsta greiðsla viðskiptavinarins berst?

 

 

Algengar spurningar

 

Q1. Hver er minnsta arðbæra viðarflískögglavélin?

Lítil-kögglavél sem framleiðir 1–3 tonn á dag getur verið arðbær fyrir fjölskylduverkstæði og sprotafyrirtæki í dreifbýli þegar hráefni (hey, sag, viðarleifar) er fáanlegt á staðnum með litlum tilkostnaði. Fjárfesting í búnaði fyrir-stig er metin á 50.000–80.000 CNY, með 1–2 rekstraraðilum og 220 V afl. Hagnaðarframlegð er mjög háð staðbundnum hráefniskostnaði og söluverði köggla - ef þú þarft að kaupa sag á markaðsgengi verður hagkvæmni 2 t/d línu þröng. Gerðu fyrst staðbundið kostnaðarkönnun.

 

Q2. Hversu langan tíma tekur það að endurheimta fjárfestingu í meðalstórri kögglaframleiðslulínu?

Miðað við 10 t/d línu með áætlaðri hagnaði upp á 200–400 CNY á tonn og mánaðarframleiðslu upp á ~250–300 tonn, er áætlaður endurgreiðslutími um það bil 10–18 mánuðir. Raunveruleg endurgreiðsla fer eftir hráefniskostnaði, söluverði, afkastagetu (-rauntaxti á heimsvísu er oft 50–70%, ekki 100%) og staðbundnum raforkutöxtum. Notaðu endurgreiðsluformúluna í kafla 6 með þínum eigin tölum.

 

Q3. Þarf ég sérstaka vottun til að flytja út viðarkúlur til ESB?

Já. Tilskipun ESB um endurnýjanlega orku (RED III, reglugerð (ESB) 2023/2413) setur lögboðnar sjálfbærniviðmiðanir á fastan lífmassa sem notaður er til orku. Útflytjendur þurfa venjulega vottun þriðja-aðila í gegnum viðurkennd kerfi eins og ENplus® (gæði, samkvæmt ISO 17225-2) og ISCC EU eða SBP (sjálfbærni og sparnaður í gróðurhúsalofttegundum). Kröfur eru háðar plöntustærð, uppruna hráefnis og enda{10}}notkun. Staðfestu alltaf núverandi kröfur við tilkynnta vottunaraðila áður en þú skuldbindur þig til útflutningssamninga. Opinberi RED III textinn er á EUR-Lex; ENplus® upplýsingar eru á enplus-pellets.eu; ISCC ESB skjöl eru á iscc-system.org.

 

Heimildir

  1. ISO 17225-2:2021 - Lífeldsneyti í föstu formi - Eldsneytisforskriftir og flokkar - Hluti 2: Viðarkögglar í flokki. https://www.iso.org/standard/76088.html (birt 2021)
  2. ENplus® Wood Pellet Vottunarkerfi. Evrópska kögglaráðið. https://enplus-pellets.eu/ (sótt 2026-08-06)
  3. Reglugerð (ESB) 2023/2413 (RED III) - um breytingu á tilskipun (ESB) 2018/2001 um eflingu orku frá endurnýjanlegum orkugjöfum. https://eur-lex.europa.eu/legal-content/EN/TXT/HTML/?uri=OJ:L_202302413 (OJ L, 2023/2413, 31.10.2023)
  4. ISCC ESB vottun - Alþjóðleg sjálfbærni og kolefnisvottun. https://iscc-system.org/certification/certification-schemes/iscc-eu/ (sótt 2026-08-06)
  5. Sjálfbær lífmassaáætlun (SBP) - ESB RED III skjöl. https://sbp-cert.org/eu-rediii-documents/ (skoðað 2026-08-06)
  6. Allir staðlar og reglugerðartilvísanir hér að ofan voru sannreyndar gegn opinberum heimildum frá og með útgáfudegi. Fjárfestingartölur og hagnaðaráætlanir eru markaðs-leiðbeinandi og ætti ekki að fara með þær sem tilboð eða ábyrgðir.

 

Tilbúinn til að byggja upp kögglaframleiðslulínuna þína?

Segðu okkur daglega framleiðslu þína, hráefnistegund og áfangamarkað - við munum útbúa uppsetningu og tilboð innan 24 klukkustunda.

 

Sendu fyrirspurn

 

Eða tölvupóstwood@mikimz.com· WhatsApp+86 136 7305 0773

 

Þér gæti einnig líkað

Hringdu í okkur